బ్రౌన్ రైస్ Vs వైట్ రైస్…రెండింటిలో బరువు తగ్గించటానికి ఏది బెస్ట్…?

Brown Rice For Weight LOss : బరువు తగ్గటానికి బ్రౌన్ రైస్ మరియు వైట్ రైస్ రెండింటిలో ఏది మంచిదో చూద్దాం. సాదారణంగా బరువు తగ్గాలని అనుకొనే వారు అన్నం తినకూడదని అంటూ ఉంటారు. అన్నంలో కార్బోహైడ్రేట్ కంటెంట్ ఎక్కువగా ఉండటం వలన బరువు తగ్గటం కుదరదు. అయితే తక్కువ కార్బోహైడ్రేట్ కంటెంట్ ఉన్న బియ్యం కూడా ఉన్నాయి.
Brown Rice
ఆ బియ్యంతో అన్నం వండుకొని తినవచ్చు. తెలుపు మరియు గోధుమ బియ్యం రెండింటిలోను కార్బోహైడ్రేడ్స్ ఉంటాయి. బ్రౌన్ మరియు వైట్ రైస్ మధ్య ప్రధాన వ్యత్యాసం ఏమిటంటే బ్రౌన్ రైస్ తక్కువ ప్రాసెస్ చేయబడుతుంది. కానీ వైట్ రైస్ అంతటా ప్రాసెస్ చేయబడుతుంది. బ్రౌన్ రైస్‌లో పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. కానీ తెల్ల బియ్యాన్ని పాలిష్ చేయడం వల్ల అందులోని పోషకాలు బాగా తగ్గుతాయి.

వైట్ రైస్ కంటే బ్రౌన్ రైస్ లో ఫైబర్ కంటెంట్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. బ్రౌన్ రైస్‌లో మెగ్నీషియం పుష్కలంగా ఉంటుంది, ఇది శరీరంలో రక్తంలో చక్కెరను నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. అందువల్ల డయాబెటిస్ ఉన్నవారికి మేలు చేస్తుంది. బరువు తగ్గే ప్రణాళికలో ఉన్నవారికి బ్రౌన్ రైస్ మంచిది. బ్రౌన్ రైస్ లో కేలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి.

బ్రౌన్ రైస్‌లో వైట్ రైస్ కంటే ఎక్కువ ఫైబర్ ఉంటుంది. ఫైబర్ కంటెంట్ అధికంగా ఉండే ఆహారాలు జీవక్రియ మరియు జీర్ణవ్యవస్థను మెరుగు పరచడంలో సహాయపడతాయి. అందువల్ల బ్రౌన్ రైస్ బరువు తగ్గడంలో సహాయపడుతుంది. అందువల్ల, బరువు తగ్గడానికి బ్రౌన్ రైస్ మంచి ఎంపికగా చెప్పవచ్చు. బరువు తగ్గడానికి బ్రౌన్ రైస్‌ని మీ డైట్‌లో చేర్చుకోవచ్చు.
Weight Loss tips in telugu
బ్రౌన్ రైస్ లో చాలా పోషకాలు ఉన్నాయి. ఇది తక్కువ గ్లైసెమిక్ లక్షణాలను కలిగి ఉండుట వలన రక్తంలో చక్కెరను నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది శరీరంలో కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిని అదుపులో ఉంచుతుంది. ఇది గుండె సంబంధిత వ్యాధుల నుండి బయటపడటానికి సహాయపడుతుంది.
brown rice
బ్రౌన్ రైస్ తినే ముందు ఈ విషయాలను తప్పనిసరిగా గుర్తుంచుకోవాలి. బ్రౌన్ రైస్ అనేడ్ వైట్ రైస్ అంత రుచిగా ఉండదు. తెల్ల బియ్యం కంటే ఉడికించడానికి ఎక్కువ సమయం పడుతుంది. బ్రౌన్ రైస్ ని ఉడికించడానికి ఎక్కువ నీరు అవసరం. బ్రౌన్ రైస్‌ను ఎక్కువ కాలం నిల్వ ఉంచకూడదు.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.