ఇలా చేస్తే చాలు… చుండ్రు,జుట్టు రాలే సమస్య తగ్గి 3 రెట్లు వేగంగా జుట్టు పెరుగుతుంది

Dandruff Home Remedies In telugu :ఈ మధ్య కాలంలో చుండ్రు సమస్య అనేది చాలా మందిని వేధిస్తోంది. ముఖ్యంగా ఈ చలికాలంలో చుండ్రు సమస్య ఎక్కువగా ఉంటుంది. Dandruff సమస్య వచ్చిందంటే తగ్గించుకోవడం చాలా కష్టం. చాలా మంది ఈ సమస్య నుంచి బయటపడటానికి మార్కెట్లో దొరికే రకరకాల ప్రోడక్ట్స్ వాడుతూ ఉంటారు.

వాటి కారణంగా కొన్ని సైడ్ ఎఫెక్ట్స్ వచ్చే అవకాశం ఉంది. అలా కాకుండా మన ఇంటిలో సహజసిద్ధంగా ఉండే కొన్ని వస్తువులను ఉపయోగించి చాలా సులభంగా చుండ్రు సమస్య నుంచి బయటపడవచ్చు. చుండ్రు సమస్య ఉందంటే జుట్టు రాలే సమస్య కూడా వచ్చేస్తుంది. కాబట్టి చుండ్రు సమస్య ప్రారంభంలో ఉన్నప్పుడే తగ్గించుకోవడానికి ప్రయత్నం చేయాలి.
Eating raw onion with meals health benefits telugu
కేవలం రెండే రెండు ఇంగ్రిడియంట్స్ ఉపయోగించి చుండ్రు సమస్యను ఎలా తగ్గించుకోవాలో చూద్దాం. ఒక ఉల్లిపాయని తీసుకుని తొక్క తీసి చిన్న చిన్న ముక్కలుగా కట్ చేసుకోవాలి. అలాగే ఒక బంగాళదుంప తీసుకుని తొక్క తీసి చిన్న చిన్న ముక్కలుగా కట్ చేసుకోవాలి. మిక్సీ జార్లో కట్ చేసి పెట్టుకున్న బంగాళదుంప ముక్కలు, ఉల్లిపాయ ముక్కలు వేసి నీటిని పోసి మెత్తగా గ్రైండ్ చేసుకోవాలి.
Potato
ఈ మిశ్రమం నుండి జ్యూస్ ను సపరేట్ చేయాలి. ఈ జ్యూస్ ను ఒక స్ప్రే బాటిల్ లో నింపి స్కాల్ప్ కు బాగా పట్టేలాగా స్ప్రే చేయాలి. రెండు గంటల తర్వాత కుంకుడుకాయలతో తలస్నానం చేయాలి. ఈ విధంగా వారంలో రెండుసార్లు చేస్తూ ఉంటే చుండ్రు సమస్య తొలగిపోతుంది.
hair fall tips in telugu
బంగాళదుంప, ఉల్లిపాయల్లో ఉన్న పోషకాలు చుండ్రు సమస్యను తగ్గించడానికి చాలా ఎఫెక్ట్ గా పని చేస్తాయి. అలాగే జుట్టు రాలే సమస్య తగ్గి జుట్టు ఒత్తుగా పొడవుగా పెరుగుతుంది. జుట్టు కుదుళ్ళు బలంగా మారతాయి. ఈ చిట్కాను తప్పనిసరిగా ట్రై చేయండి. చుండ్రు సమస్యకు ఇంటి చిట్కాలు చాలా సమర్ధవంతంగా పనిచేస్తాయి.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.