తేనెలో నానబెట్టి తింటే 15 రోజుల్లో థైరాయిడ్ సమస్యకు చెక్ పెట్టొచ్చు

is pumpkin seeds good for thyroid : థైరాయిడ్ గ్రంధి అనేది మీ మెడ యొక్క బేస్ వద్ద కనిపించే ఒక చిన్న సీతాకోకచిలుక ఆకారపు గ్రంథి. ఈ శక్తివంతమైన గ్రంధి ఒక విధమైన నియంత్రణ కేంద్రంగా చెప్పవచ్చు. అనేక శరీర ప్రక్రియలలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తున్న హార్మోన్లను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. థైరాయిడ్ గ్రంధి రెండు ప్రధాన హార్మోన్లను స్రవిస్తుంది.

అవి T4 (థైరాక్సిన్) మరియు T3 (ట్రైయోడోథైరోనిన్). ఈ చిన్న శక్తివంతమైన థైరాయిడ్ గ్రంధి పిట్యూటరీ గ్రంధితో కలిసి పని చేస్తుంది, ఇది మీ పుర్రె దిగువన మీ మెదడు క్రింద కనిపిస్తుంది. మీకు నిర్దిష్ట హార్మోన్ ఎక్కువ లేదా తక్కువ అవసరమని పిట్యూటరీ గ్రంధి ‘గ్రహిస్తే’, అది థైరాయిడ్ స్టిమ్యులేటింగ్ హార్మోన్ (TSH అని పిలుస్తారు) అనే హార్మోన్‌ను విడుదల చేస్తుంది.
pumpkin seeds
ఇది మీ థైరాయిడ్ గ్రంధితో కమ్యూనికేట్ చేసి ఏ హార్మోన్లను విడుదల చేయాలో చెప్పుతుంది. మీ శరీరం సరిగ్గా పనిచేసినప్పుడు, ఈ హార్మోన్లు అన్నీ సమతుల్యంగా ఉంటాయి. ఆ హార్మోన్స్ సమతుల్యత తప్పినప్పుడు థైరాయిడ్ సమస్య వస్తుంది. థైరాయిడ్ సమస్య ఉన్నప్పుడు జీవితకాలం మందులు వాడాలి. అలా మందులు వాడుతూ ఇప్పుడు చెప్పే ఆహారంను తీసుకుంటే నియంత్రణలో ఉంటుంది.

గుమ్మడి గింజలు థైరాయిడ్‌ సమస్యకు ఒక సూపర్ ఫుడ్ గా చెప్పవచ్చు. గుమ్మడి గింజలలో జింక్ సమృద్దిగా ఉంటుంది. జింక్ అనేది థైరాయిడ్ హార్మోన్ ఉత్పత్తికి అవసరమైన ఖనిజం. ఇది థైరాయిడ్ ఆరోగ్యానికి కీలకం మరియు థైరాయిడ్ హార్మోన్ల సంశ్లేషణకు అవసరం. ఒక స్పూన్ తేనెలో ఒక స్పూన్ గుమ్మడి గింజలను గంట నానబెట్టి ప్రతి రోజు తినాలి.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.