ఈ మసాలా దినుసులో ఉన్న ఆ రహస్యం తెలిస్తే అసలు వదిలిపెట్టరు…ఇది నిజం

Health benefits of star anise : స్టార్ సోంపు అనేది ఒక మసాలా దినుసు. ఈ మసాలా దినుసు గురించి మనలో చాలా మందికి తెలియదు. ఈ మధ్య కాలంలో ఈ మసాలా దినుసు వాడకం బాగా పెరిగింది. స్టార్ సోంపులో ఎన్నో ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. వాటి గురించి తెలుసుకుంటే చాలా ఆశ్చర్యం కలుగుతుంది.
star anise
స్టార్ సోంపులో యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు విటమిన్ ఎ మరియు సి సమృద్దిగా ఉండుట వలన ఫ్రీ రాడికల్స్ మీద పోరాటం చేసి ఎటువంటి వ్యాధులు రాకుండా శరీరాన్ని కాపాడుతుంది. డయాబెటిస్ ఉన్నవారికి కూడా రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలు నియంత్రణలో ఉండేలా చేస్తుంది. చర్మానికి కూడా ఎన్నో ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది. ఒత్తిడి,ఆందోళన వంటి వాటిని తగ్గించటమే కాకుండా మెదడు ఆరోగ్యంగా ఉండేలా చేస్తుంది.

వృద్ధాప్య లక్షణాలను ఆలస్యం చేస్తుంది. స్టార్ సోంపులో థైమోల్, టెర్పినోల్ మరియు అనెథోల్ ఉండుట వలన ఈ సీజన్ లో వచ్చే దగ్గు,జలుబు వంటి శ్వాస సంబంద సమస్యలను తగ్గించటానికి చాలా సమర్ధవంతంగా పనిచేస్తుంది. జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది, తిమ్మిరిని తగ్గిస్తుంది మరియు వికారం తగ్గిస్తుంది.జీర్ణ సంబంద సమస్యలు అయిన కడుపు ఉబ్బరం, గ్యాస్, అజీర్ణం మరియు మలబద్ధకం వంటి సమస్యలను తగ్గిస్తుంది.
sleeping problems in telugu
ఈ మసాలా దినుసును టీలో వేసుకొని తాగవచ్చు. కాలేయం ఆరోగ్యంగా ఉండేలా చేస్తుంది. నిద్రలేమి సమస్య ఉన్నవారికి ఈ మసాలా దినుసు ఒక వరం అని చెప్పవచ్చు. రాత్రి పడుకొనే ముందు ఒక గ్లాస్ గోరువెచ్చని పాలల్లో చిటికెడు స్టార్ సోంపు పొడిని కలిపి తీసుకోవాలి. శరీరంలో రోగ నిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది.
Joint pains in telugu
స్టార్ సోంపు యొక్క శక్తివంతమైన యాంటీఆక్సిడెంట్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేషన్ లక్షణాలు ఎముకలు మరియు కణజాల పనితీరును మెరుగుపరుస్తాయి. స్టార్ సోంపులో కాల్షియం,మెగ్నీషియం,మాంగనీస్, భాస్వరం మరియు విటమిన్ K వంటివి సమృద్దిగా ఉండుట వలన ఎముకలను బలోపేతం చేయటమే కాకుండా ఎముకలకు సంబందించిన సమస్యలు లేకుండా చేస్తుంది. కీళ్ల నొప్పులు,మోకాళ్ళ నొప్పుల నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. రక్తప్రసరణను మెరుగుపరచి రక్తపోటు నియంత్రణలో ఉండేలా చేస్తుంది.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.