1 గ్లాసు 10 రోజులు మూత్రంలో మంట,నొప్పి,యూరిన్ ఇన్ ఫెక్షన్ తగ్గుతుంది…జీవితంలో ఉండదు

urinary tract infection Home remedies : యూరినరీ ఇన్‌ఫెక్షన్ లేదా యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్‌ఫెక్షన్ అంటే హానికరమైన బ్యాక్టీరియా మూత్ర నాళంలోకి ప్రవేశించడం వల్ల వస్తుంది. అంటే హానికరమైన బ్యాక్టీరియా మూత్ర నాళంలోని ఏదైనా ప్రాంతంలోకి ప్రవేశించినప్పుడు అది ఇన్ఫెక్షన్ మరియు వాపుకు గురవుతుంది. మహిళల్లో యూరినరీ ట్రాక్ట్ ఇన్‌ఫెక్షన్ సర్వసాధారణం.
dhaniyalu
దీని కారణంగా పొత్తి కడుపులో మంట, మూత్రం రంగు మారటం, ఎక్కువసార్లు ముత్రానికి వెళ్ళటం వంటి లక్షణాలు కనపడతాయి. ఈ సమస్య వచ్చినప్పుడు అసలు అశ్రద్ద చేయకూడదు. డాక్టర్ చెప్పిన సూచనలను పాటిస్తూ ఇప్పుడు చెప్పే ఇంటి చిట్కా ఫాలో అయితే చాలా త్వరగా తగ్గుతుంది. కాస్త ఓపికగా చేసుకుంటే మంచి ఫలితం ఉంటుంది.
Dhaniyalu Health benefits in telugu
ధనియాలు యూరినరీ ఇన్‌ఫెక్షన్ తగ్గించటానికి చాలా సమర్ధవంతంగా పనిచేస్తాయి. ధనియాల నీరు ఆయుర్వేదంలోనే అత్యంత శీతల పానీయం అని చెబుతారు. ధనియాల నీటిని ప్రతి రోజు తాగితే యూరిన్ ఇన్ఫెక్షన్ నుండి ఉపశమనం కలుగుతుంది. రాత్రి సమయంలో ఒక గ్లాస్ నీటిలో అరస్పూన్ ధనియాలను వేసి రాత్రంతా అలా వదిలేసి మరుసటి రోజు ఉదయం ఆ నీటిని వడకట్టి తాగాలి.
usiri benefits in telugu
ఉసిరిలో విటమిన్ సి సమృద్దిగా ఉండుట వలన యూరినరీ ఇన్‌ఫెక్షన్ తగ్గించటానికి చాలా బాగా సహాయపడుతుంది. అరస్పూన్ ఉసిరి పొడిలో అరస్పూన్ తేనె కలిపి తీసుకోవాలి. ఉసిరికాయలు ఉంటే ఉసిరి రసం తీసి దానిలో తేనె కలిపి తీసుకోవచ్చు. సీజన్ లో ఉసిరి రసం తీసుకోవచ్చు.
అలాగే రోగనిరోధక శక్తిని మెరుగుపరుస్తుంది.

ఉల్లిపాయ కూడా యూరినరీ ఇన్‌ఫెక్షన్ తగ్గటానికి సహాయపడుతుంది. ఉల్లిపాయలో సల్ఫర్ సమృద్దిగా ఉంటుంది. అలాగే సహజ యాంటీ బయోటిక్‌గా పనిచేస్తుంది. చిన్న ఉల్లిపాయను చిన్న చిన్న ముక్కలుగా కట్ చేయాలి. పొయ్యి మీద గిన్నె పెట్టి ఒక గ్లాస్ నీటిని పోసి ఉల్లిపాయ ముక్కలు వేసి 5 నుంచి 7 నిమిషాలు మరిగించి…ఆ నీటిని వడకట్టి తాగాలి.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.