1 లడ్డు తింటే నీరసం,అలసట,రక్తహీనత,కీళ్ల నొప్పులు, చెడు కొలెస్ట్రాల్ లేకుండా చేస్తుంది

Ragi laddu Benefits in telugu : ఈ రోజుల్లో సమస్యలు అనేవి చాలా స్పీడ్ గా వచ్చేస్తున్నాయి. ఆ సమస్యలు తగ్గాలంటే చాలా సమయం పడుతుంది. అందువల్ల ఎటువంటి సమస్యలు లేకుండా ఉండాలంటే మంచి పోషకాలు ఉన్న ఆహారాన్ని తప్పనిసరిగా తీసుకోవాలి. మారిన జీవనశైలి పరిస్థితుల కారణంగా ఆరోగ్యం పట్ల ప్రత్యేకమైన శ్రద్ధను తీసుకోవాలి. .

ఇప్పుడు చెప్పే లడ్డుని ప్రతిరోజు తీసుకుంటూ ఉంటే ఎన్నో అనారోగ్య సమస్యల నుంచి బయటపడవచ్చు.పొయ్యి మీద పాన్ పెట్టి నాలుగు స్పూన్ల తెల్ల నువ్వులు లేదా నల్ల నువ్వులు వేసి వేగించి పక్కన పెట్టుకోవాలి. ఆ తర్వాత అదే పాన్ లో రెండు స్పూన్ల నెయ్యి వేసి కాస్త వేడి అయ్యాక ఒక కప్పు రాగి పిండి వేసి మంచి వాసన వచ్చేవరకు వెగించి పక్కన పెట్టాలి.
Is Ragi Good for Diabetes
ఆ తర్వాత అదే పాన్ లో రెండు స్పూన్ల కొబ్బరి తురుము వేసి వేగించి పక్కన పెట్టుకోవాలి.మిక్సీ జార్ లో వేగించి పెట్టుకున్న నువ్వులు, రాగి పిండి, కొబ్బరి తురుము, అర స్పూన్ యాలకుల పొడి, 6 స్పూన్ల బెల్లం తురుము వేసి గ్రైండ్ చేసుకోవాలి. ఈ మిశ్రమంలో మూడు స్పూన్ల నెయ్యి వేసి లడ్డూల మాదిరిగా చుట్టుకోవాలి.
Dry coconut Benefits in telugu
ఈ లడ్డూలను ఫ్రిజ్ లో పెడితే 15 రోజులపాటు నిల్వ ఉంటాయి. ప్రతిరోజు ఒక లడ్డు తింటూ ఉంటే .శరీరానికి అవసరమైన ప్రోటీన్ లభిస్తుంది. నీరసం., అలసట, నిస్సత్తువ లేకుండా హుషారుగా ఉంటారు. అలాగే ఈ మధ్యకాలంలో ఎక్కువగా రక్తహీనత సమస్య కూడా కనబడుతుంది. రక్తహీనత సమస్య నుంచి బయటపడటానికి ఈ లడ్డు చాలా ఎఫెక్ట్ గా పనిచేస్తుంది. .
jaggery Health benefits in telugu
అలాగే కీళ్ల నొప్పులు, మోకాళ్ళ నొప్పులు వంటి వాటిని కూడా తగ్గిస్తుంది. ముఖ్యంగా రక్తంలో చెడు కొలెస్ట్రాల్ తొలగించి మంచి కొలెస్ట్రాల్ పెరిగేలా చేసి గుండె ఆరోగ్యంగా ఉండేలా చేస్తుంది. శరీరంలో రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. ఇన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్న ఈ లడ్డును తయారు చేసుకుని ప్రతిరోజు ఒక లడ్డు తినడానికి ప్రయత్నం చేయండి.

గమనిక:ఈ ఆర్టికల్ లో పేర్కొన్న అంశాలు, సూచనలు కేవలం మీకు అవగాహన కల్పించడం కోసమేనని గమనించగలరు. వీటిని వైద్య సలహాగా భావించకూడదు.